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Waziri Lukuvi amekutana na kufanya mazungumzo na ujumbe kutoka Shirika la FAO

anayeshughulikia masuala Sera, Bunge na
Uratibu Mheshimiwa William Lukuvi

amekutana na kufanya mazungumzo na
ujumbe kutoka Shirika la Kilimo na Chakula
Duniani (FAO) katika ukumbi wa Ofisi ya
Waziri Mkuu uliyopo katika Mtaa wa posta
Jijini Dodoma.

Ujumbe huo kutoka FAO umefanya ziara ya
wadau wa ufadhili wa Mfuko Nyumbulifu
wa Uchangiaji kwa Hiari (Flexible
Voluntary Contribution - FVC) iliyohusisha
Waheshimiwa Mabalozi wa Ubelgiji na
Uswisi, Wawakilishi wa Kudumu FAO
katika Umoja wa Mataifa, Rome, Washauri
Waandamizi wa Shirika la Maendeleo la
Kimataifa (IDC) na Viongozi Waandaamizi
wa FAO Makao Makuu.

Ziara hiyo ilikuwa na lengo la kuwezesha
washirika (partners) kupata uelewa wa
utekelezaji wa programu na miradi

inayofadhiliwa kupitia Flexible Voluntary
Contribution (FVC) nchini Tanzania,
kuongeza uelewa, muonekano na fursa
zinazopatikana kwenye FVC kama mfuko
nyumbulifu wa utoaji misaada ili kuweza
kufikia malengo ya kimkakati Kitaifa na
Kimataifa kupitia FAO.




Taarifa za awali za taadhari za maafa zitoke kwa wakati

Bunge na Uratibu) Mhe. William Lukuvi
ameelekeza Kituo cha Operesheni na
Mawasiliano ya Dharura kujiratibu vizuri
katika kufikisha taarifa zote za taadhari ya
maafa kwa wakati ili utekelezaji wake

ufanyike mapema kabla ya madhara
kutokea.

Kauli hiyo ametoa leo alipotembelea Kituo
cha Ufuatiliaji wa Majanga Katika Kituo
cha Operesheni na Mawasiliano ya Dharura
Kilichopo Ofisi ya Waziri Mkuu, Mji wa
Serikali Mtumba Jijini Dodoma.

" kwa mnafasi mliyonayo na teknolojia
mnazotumia mnaweza kujua na kutoa
taarifa zote za tahadhari bila urasimu, ili
kuepuka athari kubwa za maafa zinazoweza
kutokea baadae."alisisitiza Waziri Lukuvi.
Aidha muangalie na uwezekano wa
kurahisisha mawasialiano ya taarifa zote za
tahadhari ziweze kupatikana kila siku kwa
njia ya simu ili kila mtu anayeenda kwenye
shughuli ajue na achukue tahadhari.

“huduma hii iwe bure na ipatikane muda
wote ili wananchi waingie wasome na
wachukue  tahadhari, na  tutakuwa
tumefanya kazi yetu vyema,” alisema

Naye Mkurugenzi Msaizidizi anaye
simamia Kituo cha Operesheni na
Mawasiliano ya Dharura Idara ya
Menejimenti ya Maafa Ofisi ya Waziri
Mkuu Bi: Jane Kikunya amelezea kuhusu
ufanyaji kazi wa kituo hicho kwamba
kinajukumu kubwa la kufuatilia majanga
ikiwa ni pamoja kushirikiana na taasisi
mbalimbali katika ngazi ya kitaifa katika
kutoa taarifa za awali za tahadhari kwa
ngazi mbalimbali.

Amefafanua kwamba katika Ngazi ya Mikoa
kuna vituo vya maafa vinapaswa
kuanzishwa na jukumu hilo limeainishwa
katika sheria ya maafa ya mwaka 2022
ambayo imeeleza kila Mkoa, kuwa na kituo
cha usimamizi wa maafa ili kufanya
ufuatiliaji wa majanga yanayoweza kutokea
katika eneo la Mkoa husika.

Hivyo Ofisi ya Waziri Mkuu inafanya
ufuatiliaji wa uanzishwaji wa vituo hivyo
ambapo wameweza kukutana na Makatibu
Tawala Wasaidizi wa Mikoa ambao kisheria
wamepewa jukumu la usimamizi wa vituo
hivyo ili kujengeana uelewa wa miongozo na
namna ya uanzishaji na usimamizi wa vituo
hivyo.






Serikali Yazindua awamu ya tatu ya mradi wa timiza malengo kupambana













Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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